PDA

View Full Version : Firmware custom 3.1.3 auto unlock cho iphone 3G ( World & lock )--> Nhúng sẵn nhiều tiện ích

Trang : [1] 2 3

iosviet.net
08-30-2011, 04:07 PM
Firmware này mình đã buil từ lâu nhưng do quá bận nên ko up lên, nay rảnh nên up cho ace nào cần.
Đặc điểm FW này :
Root 1024MB , nhúng ultrasnow ( tự động unlock sau khi chạy xong ). Các máy có bb 5.14, 5.15 or 5.16 nên nâng bb lên 6.15 rồi hãy chạy fw này.

Được nhúng thêm nhiều tiện ích như :
Sbsetting , quay video cho 3G, tiếng việt cho iOS3.x ,Xóa từng cuộc gọi , Appsyn for 3.1.3 ,Fix lỗi youtube, nhúng logo màu các mạng và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin , tăng tốc CPU giúp 3G của bạn chạy nhanh ầm ầm như 3GS, nhúng chức năng cài hình nền cho OS3X ,iFile trình quản lí file trên ios ,Trình nhắn tin số 1 trên ios BitSMS , trình đặt pass cho ứng dụng. Trình chặn tin nhắn - cuộc gọi cho iphone ,hiệu ứng chuyển trang cực đẹp và nhiều tiện ích khác nữa ko tiện liệt kê

Cách Chạy:
Đối với máy đang sống bình thường thì chỉ cần ghim cáp và up thôi còn với máy đang bị lỗi treo táo thì đưa về recovery để up (ko up ở chế độ DFU nha ). sau khi up xong đợi chừng 2 phút thì reboot để máy nhận hết app.
Lưu ý: với các máy chạy bị lỗi 1604 hay 16xx thì phải jailbreak lại sau đó mới up đc bản này.
Vậy là chỉ mất 10 phút kể từ lúc chạy fw các bạn có đc khối lượng công việc của cả 1 tiếng ngồi cài ( fw này rất tiện cho ace nào làm kĩ thuật hàng ngày phải chạy nhiều máy. Mọi thắc mắc vui lòng post tại đây !]

DOWNLOAD CFW

Pass nếu có: iosviet
3G-3.1.3-Supper Speed-Auto unlock mod by (Đăng Ký)

Đăng Ký (Đăng Ký) Đăng Ký (Đăng Ký)

Đăng Ký (Đăng Ký) Đăng Ký (Đăng Ký)

luat_gsm
09-13-2011, 10:42 AM
thank bạn

thehien666380
09-14-2011, 10:25 AM
anh HIẾU nhiệt tình quá ta.thank anh nhiu nha

iosviet.net
09-14-2011, 10:58 AM
:) Cũng muốn chia sẻ tí thôi mà , Đồ ngon mỗi người hưởng 1 tí, giữ khư khư ng ta bảo là tham :D:D , Bản này chạy máy 3G thì khỏi phải nghĩ, 3G mà cứ chạy xong rồi ngồi cài cydia mà chờ nó load xong thì hết muốn dùng iphone :-ss:-ss nhưng chạy bản này thì quên chuyện vào cydia luôn, chạy xong chỉ việc cài game và app là xong

aity
09-16-2011, 10:19 AM
pass nối file là gì thế pro?

Apple-FAN
09-16-2011, 10:37 AM
Pass là: HD-MOBILE

aity
09-16-2011, 02:34 PM
Cám ơn nhiều nhé! Phạm Hiếu quê ở Ninh Bình ah? Nếu đúng như vậy thì cùng quê với anh rùi.:)

khottabit
09-17-2011, 09:41 AM
xin cho mình hỏi là nó đã có nhưng ứng dụng gì vậy bạn, có cá nhân hóa không. Mình thấy khá nhiều bản quá cá nhân hóa quá, không biết bản này thế nao

Apple-FAN
09-17-2011, 10:05 AM
trên đầu đề bài có cập nhật rồi đó bạn đọc kỹ nhé .... bản này là bản để làm ăn của Ad Phạm Hiếu ....

iosviet.net
09-17-2011, 11:52 AM
trên đầu đề bài có cập nhật rồi đó bạn đọc kỹ nhé .... bản này là bản để làm ăn của Ad Phạm Hiếu ....
Làm ăn gì đâu em, làm ăn thì đã ko chia sẻ rồi :) , bản này vốn dĩ build để tự dùng nhưng thấy nó ổn định và tiết kiệm đc thời gian cho a e nên mình shared ( vì vốn 3g nó rất chậm, chạy xong cài cydia rồi vô cydia upload hết thì nản lắm )

nina102
09-18-2011, 12:25 PM
bản fw này có hao pin ko bạn con 3g của mình sài có 1 ngày là hết pin chỉ để nghe gọi thôi cũng đang chạy bản fw custom 3.1.3 bb 6.15

iosviet.net
09-18-2011, 01:33 PM
Bản này chạy ổn định ko hề hao pin bạn ah, máy bạn hao pin nhanh bạn nên kiểm tra lại Pin của bạn xem, nhưng trước khi thay pin bạn nên fix lỗi hao pin khi nâng lên bb 6.15, bạn có thể làm theo hướng dẫn ở bài này

Hướng Dẫn Hạ Cấp Baseband 6.15 xuống 5.13.04 Cho iPhone 3G, 3GS (Đăng Ký)
Nếu làm theo các cách trên mà pin vẫn ko cải thiện thì bạn phải thay cục pin khác rồi.

angelnguyen
09-18-2011, 03:02 PM
Nên hạ BB xuống nếu có thể vì BB ảnh hưởng tới GPS & pin rất nhiều...

minhhoangvf1
09-19-2011, 12:11 AM
Đăng Ký

Apple-FAN
09-19-2011, 12:15 AM
lỗi 1015 thì dùng tinyumbrella chọn Exit Recovery mode là xong . Nhớ cài Javascript trước khi dùng tinyumbrella

Đại Thiếu Gia
09-19-2011, 12:33 AM
Bạn vui lòng viết bài = tiếng việt có dấu nhé.

iosviet.net
09-19-2011, 07:43 AM
Đăng Ký
Bạn nên đọc qua bài này trướcKiến Thức Cơ Bản iPhone (Đăng Ký) để biết cách cơ bản sử dụng iphone.
Đối với bản fw này bạn nên jailbreak máy trước sau đó hãy tiến hành up fw custom trên. Cách up thì rất đơn giản mình đã nói rõ ở đầu bài. Với fw này nếu máy bạn đang sống ,tức là đang hoạt động bình thường thì có thể cắm cáp và restore luôn mà ko cần đưa về chế đọ nào cả. Còn nếu máy đang bị lỗi( treo tao hoặc cáp đĩa) thì bạn đưa máy về recovery để up fw này.
Cách đưa về recovery bạn tham khảo video này;

GlrW3tDKOtg

trungquanbds29
09-22-2011, 01:16 PM
mình tải về FIle có đuôi là *.ipsw.__a va *.ipsw.__b vậy giải nén và nối file bằng soft nào? cám ơn.

Apple-FAN
09-22-2011, 10:28 PM
mình tải về FIle có đuôi là *.ipsw.__a va *.ipsw.__b vậy giải nén và nối file bằng soft nào? cám ơn.

bạn download FFJS về rồi mở chuơng trình đó lên. chọn tab joinning rồi browse tới folder chứa hết 2 file trên, bạn chỉ cần chọn part _a và bấm join nó sẽ đòi hỏi password HD-MOBILE
(Đăng Ký)
Link download FFJS
Đăng Ký

ducnghia
09-23-2011, 03:36 AM
note 3h33'
ip 3g 16g lock os custom 4.2.1 bb 06 15
mình up os 3.1.3 của bạn ngọt lịm không thấy báo lỗi gì hết một phát ăn ngay
chân thành cảm ơn bạn Phạmhieu86

iosviet.net
09-23-2011, 09:56 AM
note 3h33'
ip 3g 16g lock os custom 4.2.1 bb 06 15
mình up os 3.1.3 của bạn ngọt lịm không thấy báo lỗi gì hết một phát ăn ngay
chân thành cảm ơn bạn Phạmhieu86
bản này mình đã test rất kĩ và hàng ngày vẫn dùng để chạy cho khách hàng vì vậy các bạn yên tâm, 1 điều nữa là box này là box fw đc BQT kiểm duyệt kĩ nên chắc chắn nếu làm đúng sẽ ko vấn đề gì cả, cảm ơn bạn đã repost

tóc xinh
09-23-2011, 10:27 AM
Bản này mình cũng đã chạy rồi. Nói chung rất ổn định ,các app hoạt động bình thường nhưng ko biết có cách nào đổi cái logo khởi động theo ý mình ko nhỉ ?

Apple-FAN
09-23-2011, 11:44 AM
Bản này mình cũng đã chạy rồi. Nói chung rất ổn định ,các app hoạt động bình thường nhưng ko biết có cách nào đổi cái logo khởi động theo ý mình ko nhỉ ?

có thể dùng redsn0w để bootlogo bạn muốn.... còn nữa thì vào trong cydia kiếm boot logo rồi lựa thỏa thích nha . Cái này bọn mình để vào là quảng bá forum luôn :D

kelvin
10-05-2011, 07:50 PM
em đang sài ịphone 3g fw 3.1.3 em đã restore fw cua anh PHAMHIEU86 chay rat nhanh nhung sao vao cydia lúc tải package thi bao loi Đăng Ký gi đó rồi nó reloading date . không add được bất cứ source nào cứ báo lỗi hoài rồi ko vô đuoc cydia luôn vô là nó văng ra hoài. em đã fix lỗi cydia nhưng ko hết.( cho dù song Wifi rất tốt ). đã restore lại fw gốc chạy redsn0w nhung vẫn ko khắc phục được. mọng anh nào rành xin hướng dẫn cụ thể. nếu có nói gì sai mong mấy anh thứ lỗi vì mới xài ip nên ko biết nhiều. xin cám ơn
Đăng Ký

iosviet.net
10-05-2011, 08:05 PM
Bản fw của mình ko hề bị lỗi cydia, lỗi ko vào đc cydia trên iphone 3g là chuyện bình thường vì 3g vốn rất chậm, đầu tiên bạn phải chắc chắn wifi nhà bạn sử dụng bình thường, nếu wifi ok mà bị lỗi trên bạn có thể chạy lại fw custom ở trên, sau khi chạy xong đợi máy zô stringboard và nhận sóng ok rồi thì bạn đừng vội cài gì cả mà vào luôn cydia và để cho nó upload hết packer ( quá trình này trên 3g hơi lâu 1 chút ) rồi bạn mới add thêm source khác vào. trường hợp thực hiện ko thành công ( vào cydia bị đá văng ra hoặc load hoài ko thoát đc) thì bạn dùng infunbox xóa cydia đi rồi dùng redsnow0.9.4 jb lại chắc chắn sẽ ok thôi

PhuongTran
10-06-2011, 07:51 AM
em đang sài ịphone 3g fw 3.1.3 em đã restore fw cua anh PHAMHIEU86 chay rat nhanh nhung sao vao cydia lúc tải package thi bao loi Đăng Ký gi đó rồi nó reloading date . không add được bất cứ source nào cứ báo lỗi hoài rồi ko vô đuoc cydia luôn vô là nó văng ra hoài. em đã fix lỗi cydia nhưng ko hết.( cho dù song Wifi rất tốt ). đã restore lại fw gốc chạy redsn0w nhung vẫn ko khắc phục được. mọng anh nào rành xin hướng dẫn cụ thể. nếu có nói gì sai mong mấy anh thứ lỗi vì mới xài ip nên ko biết nhiều. xin cám ơn
Đăng Ký
mình cũng bị y như vậy.bác fix OK thì bày với nhá.thanks
Ah,Bác Hiếu nói sau khi hiện ra chữ Searching thì reboot để nhận app nhưng em kô hiểu là mới hiện ra rồi reboot hay là để hiện ra sóng luôn rồi mới reboot a.

iosviet.net
10-06-2011, 10:46 AM
Bạn nhìn cột sóng hiện chữ Searching thì tắt máy khởi động lại hoặc đợi nó nhận sóng xong rồi reboot cũng đc

nguyenkimduong
10-23-2011, 12:34 AM
Các bác ơi cho em hỏi pass ghép file hôm nay là gì?
em dùng Đăng Ký (Đăng Ký)
không được.

Thanks các bác nhiều.

Đăng Ký

iosviet.net
10-23-2011, 11:41 AM
Các bác ơi cho em hỏi pass ghép file hôm nay là gì?
em dùng Đăng Ký (Đăng Ký)
không được.

Thanks các bác nhiều.

Đăng Ký

pass là : HD-MOBILE

roselove09
10-23-2011, 05:25 PM
sao pass ko dk hả bạn

nouvoLX
10-23-2011, 08:39 PM
Bạn nhập pass là gì ?

hiepa2
11-17-2011, 10:19 AM
Bản này dùng tốt, nhưng về 3.1.3 hạn chế apps quá nên mình lại lên 4.2.1:(
Thanks bạn đã chia sẻ, nếu có ai cần cài lại iOS nào mượt mà ko cần apps nhiều thì bản này là no.1:-bd

iosviet.net
11-17-2011, 10:56 AM
Bản này dùng tốt, nhưng về 3.1.3 hạn chế apps quá nên mình lại lên 4.2.1:(
Thanks bạn đã chia sẻ, nếu có ai cần cài lại iOS nào mượt mà ko cần apps nhiều thì bản này là no.1:-bd
Cài app cũng ko bị hạn chế nhiều lắm đâu bạn, nếu cần thì chúng ta fake lại info của fw thành 4.2.1 là có thể xài app của fw 4.x rồi. Thanks đã repost

thinhbhxh
11-18-2011, 05:53 PM
minh moi cai xong ban cua ban day ^^, thanks ban vi cong dong chia se, kg bit ban o dau nhi ?
lam ly cf giao luu

iosviet.net
11-18-2011, 08:06 PM
minh moi cai xong ban cua ban day ^^, thanks ban vi cong dong chia se, kg bit ban o dau nhi ?
lam ly cf giao luu
Thanks thì có cái nút --> Thanks kìa bạn :)
PS ; lần sau gõ tiếng việt có dấu nha bạn , ngay trên khung trả lời đã có lưu ý khi post bài rồi mà.........., Lí lịch của mình thì bạn coi profile sẽ rõ còn hiện tại đang sống ở hải dương :-bd

hiepa2
11-21-2011, 12:34 PM
Cài app cũng ko bị hạn chế nhiều lắm đâu bạn, nếu cần thì chúng ta fake lại info của fw thành 4.2.1 là có thể xài app của fw 4.x rồi. Thanks đã repost

Mới biết vụ fake này, thanks bạn nha để làm thử lên 5.0.1 coi có được không:D
À mà mình hỏi thêm chút: Trong cydia đã có sẵn rất nhiều thứ, giờ mình muốn xoá hết chỉ giữ những thứ mình dùng cho nhẹ bớt có được không?Có cái nào không được phép xoá không?[-O<
Cái nữa là mình muốn đổi cái logo khởi động máy nữa:-"

hiepa2
11-21-2011, 12:40 PM
Mới RS lại bản này rồi đây:D
Đang chuẩn bị fake lên iOS5:X

Lạc đà
11-21-2011, 01:24 PM
Mới biết vụ fake này, thanks bạn nha để làm thử lên 5.0.1 coi có được không:D
À mà mình hỏi thêm chút: Trong cydia đã có sẵn rất nhiều thứ, giờ mình muốn xoá hết chỉ giữ những thứ mình dùng cho nhẹ bớt có được không?Có cái nào không được phép xoá không?[-O<
Cái nữa là mình muốn đổi cái logo khởi động máy nữa:-"
Những app nhúng sẵn mục đích là để add thêm sẵn những tính năng mà os 3.x ko có, tuy nhiên nếu bạn ko thích thì vẫn có thể xóa đi nhưng bạn nên chắc chắn biết mình đang xóa app nào, theo mình thì ko nên xóa vì những app nhúng sẵn rất pro. Logo add trong fw là có chủ ý của ng build muốn chúng ta ghi nhớ nguồn lấy fw này:) , đạo lí uống nc nhớ nguồn đấy mà >:)>:), tuy nhiên nếu bạn ko thích nhớ cái nguồn ấy thì có thể dùng redsnow để xóa hoặc add logo khác >:)>:). Fake fw có thể giúp cài app, 4x thử thấy ok chứ 5x thì chưa

iosviet.net
11-21-2011, 01:36 PM
Những app nhúng sẵn mục đích là để add thêm sẵn những tính năng mà os 3.x ko có, tuy nhiên nếu bạn ko thích thì vẫn có thể xóa đi nhưng bạn nên chắc chắn biết mình đang xóa app nào, theo mình thì ko nên xóa vì những app nhúng sẵn rất pro. Logo add trong fw là có chủ ý của ng build muốn chúng ta ghi nhớ nguồn lấy fw này:) , đạo lí uống nc nhớ nguồn đấy mà >:)>:), tuy nhiên nếu bạn ko thích nhớ cái nguồn ấy thì có thể dùng redsnow để xóa hoặc add logo khác >:)>:). Fake fw có thể giúp cài app, 4x thử thấy ok chứ 5x thì chưa
Chuẩn ..........!:)

intothTom
11-30-2011, 03:23 PM
I really appreciate this post. I’ve been looking all over for this! Thank goodness I found it on Bing. You have made my day! Thx again... buy vigrx plus

PhuongTran
11-30-2011, 03:40 PM
I really appreciate this post. I’ve been looking all over for this! Thank goodness I found it on Bing. You have made my day! Thx again... buy vigrx plus (Đăng Ký)

Thanks.welcome to Đăng Ký It's surprised for us that u can understand and follow step by step to do on ur devices.

p/s: if u have any question or stuck at any step. please leave a comment in this topic. Thanks

nguyenbadat
12-01-2011, 10:07 AM
ẹc, người nc ngoài cũng zo đây lấy fw cơ ag,

Đôi khi người ta vẫn chưa biết nhiều về Iphone. Nhưng khi search trên mạng thì thấy fw này hay và nhiều tiện ích nên người ta down về. Và cũng có thể người ta vào đây để down để xem trình độ của người Việt Nam mình giỏi tới đâu cũng nên. Đó có lẽ là lẽ thường tình. Thân :-*

mahattan
01-26-2012, 03:21 PM
Link chết hết rồi admin ơi

Apple-FAN
01-26-2012, 03:32 PM
Link chết hết rồi admin ơi

vẫn sống nhăng đó mà bạn thử truy cập link dl vào time khác coi sao nhé

iosviet.net
01-26-2012, 04:22 PM
Vừa fix lại hồi nãy rồi, mọi người thông cảm do thay đổi tên miền nên phải build lại fw logo mới

vuathamlam
01-27-2012, 06:03 PM
cho hỏi bản này nhắn tin kiểu telex tiếng viết được ko.
ghiền gõ tiếng việt nhưng nó chỉ có trên > ios 4.x

iosviet.net
01-27-2012, 09:43 PM
bản này đã nhúng thêm bỗ gõ nên có thể gõ tiếng việt bình thường bạn ah, nếu bạn gặp trục trặc gì thì pm tại đây mình sẽ hỗ trợ

kembong
01-31-2012, 03:35 PM
Hic
Em down fw này vê RS mà có lỗi Firmware corrupt!! Giúp em vơi anh Hiêu oi!! :(

iosviet.net
01-31-2012, 08:29 PM
lỗi đó là do file trong quá trình bạn download về bị lỗi, bạn vui lòng down lại

kembong
02-02-2012, 09:14 AM
lỗi đó là do file trong quá trình bạn download về bị lỗi, bạn vui lòng down lại

Hehe, em làm được rồi bác ạ. File đó không có lỗi nào cả mà tại có 1 chương trình em cài trong máy tính nó chạy cùng khi em RS nên mới có lỗi đó. Thanks bác

tuoihugo
02-02-2012, 02:59 PM
Đăng Ký

iosviet.net
02-02-2012, 04:33 PM
Link sống và hoàn toàn bình thương bạn down lại coi sao, nếu ko down đc có thể do PC của bạn có lỗi gì đó

maihuu_tuan
02-03-2012, 11:59 AM
dung chuong trinh gi de noi file vay Pro?

maihuu_tuan
02-03-2012, 12:01 PM

kembong
02-03-2012, 12:18 PM
Tình hình là em cài bản này ngon, chạy mượt nhưng khi vuốt SBSetting thì nó cũng ra nhưng em không em lại không đưa các biểu tượng 3G, Wifi,... vào danh sách được các bác ạ. (Em đã vào Set Toggles nhưng ko thấy có gì). Liệu có phải cài lại SBSetting không các bác? Thanks all

kembong
02-03-2012, 12:20 PM

Đăng Ký
Dùng cái này và pass nối là iosviet.net

iosviet.net
02-03-2012, 01:07 PM
Tình hình là em cài bản này ngon, chạy mượt nhưng khi vuốt SBSetting thì nó cũng ra nhưng em không em lại không đưa các biểu tượng 3G, Wifi,... vào danh sách được các bác ạ. (Em đã vào Set Toggles nhưng ko thấy có gì). Liệu có phải cài lại SBSetting không các bác? Thanks all
ko phải cài lại đâu bạn, bạn coi lại trong cài đặt của sbsetting nó có phần add thêm app vào đó

nguyenhuy.organ
02-14-2012, 03:44 PM
anh oi cho em hoi cach noi 2 file lai ntn

iosviet.net
02-14-2012, 07:02 PM
bạn down cái này về sau đó nối hai file lại thôi
Đăng Ký

msconfig
02-22-2012, 08:33 PM
bản này chỉ cần load về bật iTunes và Shift + Restore và chờ nó lên là ok hả bạn
note : máy mình đang chạy bình thường
mới chơi ip nên còn gà mong các bac thông cảm
thank all

iosviet.net
02-23-2012, 02:18 AM
bản này chỉ cần load về bật iTunes và Shift + Restore và chờ nó lên là ok hả bạn
note : máy mình đang chạy bình thường
mới chơi ip nên còn gà mong các bac thông cảm
thank all

đúng rồi bạn, bản này chỉ chạy ở chế độ recovery hoặc đang bình thường, sẽ ko chạy đc ở chế độ DFU

hungvi
03-06-2012, 01:23 PM
đúng rồi bạn, bản này chỉ chạy ở chế độ recovery hoặc đang bình thường, sẽ ko chạy đc ở chế độ DFU
E mới dùng iphone nên gà. anh Mod cho e hỏi 2 câu. Bản này ko chạy ở DFU vây nếu máy treo táo thì ko up dc bản này à anh? thứ 2 nếu e up thành công thì muốn xoá 1 số app mà a đã tích hợp sẵn thì máy có bị treo ko?

iosviet.net
03-07-2012, 06:07 PM
máy ăn táo thì bạn đưa về Recovery mà up là ok thôi, bạn có thể xóa bất cứ app nào nhúng trong fw mà bạn ko thích, sẽ ko ảnh hưởng gì bạn ah,

vinaboy
03-08-2012, 02:40 AM
em 3G của mình bị nâng bb lên 6.15 hao pin quá h muốn hạ xuống mà xem bootloader mãi k đc

vinaboy
03-08-2012, 12:14 PM
Firmware này mình đã buil từ lâu nhưng do quá bận nên ko up lên, nay rảnh nên up cho ace nào cần.
Đặc điểm FW này :
Root 1024MB , nhúng ultrasnow ( tự động unlock sau khi chạy xong )
Sbsetting , quay video cho 3G, tiếng việt cho iOS3.x ,Xóa từng cuộc gọi , Appsyn for 3.1.3 ,nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin , nhúng Speed Intensifier giúp 3G của bạn chạy nhanh ầm ầm như 3GS, nhúng chức năng cài hình nền cho OS3X ,fix lỗi youtube, bàn phím tiếng việt và đặc biệt nhúng logo iosviet.net thương hiệu PhamHieu86 và nhiều tiện ích khác nữa ko tiện liệt kê

Cách Chạy:
Giải nén ra rồi nối 2 file lại. để sống máy hoặc đưa máy về recovery để up (ko up ở chế độ DFU nha ). sau khi up xong đợi màn hình máy hiện chữ searching xong rồi reboot để máy nhận hết app Vậy là chỉ mất 10 phút kể từ lúc chạy fw các bạn có đc khối lượng công việc của cả 1 tiếng ngồi cài ( fw này rất tiện cho ace nào làm kĩ thuật hàng ngày phải chạy nhiều máy. Mọi thắc mắc vui lòng post tại đây !]

Đăng Ký
Đăng Ký

Pass nối file : iosviet.net

Đăng Ký Đăng Ký

Đăng Ký Đăng Ký

admin xem lại sao mình vào cydia nó toàn báo lỗi nhỉ. reloadding data mãi. k add đc source. k thấy bàn phím tiếng việt đâu cả

iosviet.net
03-08-2012, 09:13 PM
CPU của 3G rất chậm, vào cydia rất khó khăn, bản thân fw này ko lỗi gì cả vì mình đã chạy cho rất nhiều khách hàng. khi bạn chạy xong lần đầu tiên vào cydia nên đợi nó update hết package xong xuôi rồi hãy add source thì mới thành công, nên bật wifi để vào cho nhanh nhé. có thể tham khảo cách sửa lỗi cydia tại topic nàyTổng hợp các cách sửa lỗi cơ bản trên Cydia (Đăng Ký)
Bootloader 5.08 thì mới có thể hạ bb về bằng phần mềm nha bạn. thông thường bootloader của 3G là 6.02 tuy nhiên bạn có thể áp dụng thử cách này Hướng dẫn downgrade baseband 06.15.00 xuống 05.13.00 trên iphone 3G (Đăng Ký)hoặc cách này nếu cách trên ko thành công
Hướng dẫn Fix Lỗi GPS và hao pin khi nâng lên baseband 6.15 bằng SAM (Đăng Ký)

sununopahota
03-15-2012, 02:44 AM
bạn oi cho mình hỏi up xong FW này thì có cần phải jaibaek nữa không vậy? và nó đã có săn openssh chua vay?

sununopahota
03-15-2012, 03:21 AM
mình đã cài xong bản này nhưng không hiện ra các app như của bạn và không sync được với itunes bạn có thể cho minh biết là mình bị lỗi gì không? và khắc phuc như thế nào vậy? thank bạn nhiều

Apple-FAN
03-15-2012, 10:13 AM
bạn oi cho mình hỏi up xong FW này thì có cần phải jaibaek nữa không vậy? và nó đã có săn openssh chua vay?

mình đã cài xong bản này nhưng không hiện ra các app như của bạn và không sync được với itunes bạn có thể cho minh biết là mình bị lỗi gì không? và khắc phuc như thế nào vậy? thank bạn nhiều

chạy firmware custom thì hok cần jailbreak gì nữa, có openshh luôn goài. Bạn reboot máy để chờ cho máy load hết app là ok thôi.

quocbaby
03-24-2012, 10:02 AM
MÁY ANH ƠI CHO EM XIN FW 3.1.3 CHO 2G VỚI

iosviet.net
03-25-2012, 08:24 AM
Down fw gốc cho 2G rồi restore thôi Download Tất Cả Firmware Gốc cho iDevice (Đăng Ký)

maiquocviet_91
03-27-2012, 02:09 AM
thanks a nhiều

duckpro
03-27-2012, 09:58 AM
Đăng Ký

hieppro1992
03-28-2012, 09:52 AM
pro chỉ giúp em cách up fw này với,:((

iosviet.net
03-28-2012, 06:20 PM
Đăng Ký
pass nối file là iosviet.net . bạn coi lại xem đã nhập đúng pass chưa nha.

pro chỉ giúp em cách up fw này với,:((
Bạn nên đọc kĩ hướng dẫn trước khi hỏi nhé, mình đã nói rất rõ là fw này chỉ up ở chế độ máy sống ( máy đang mở và hoạt động bình thường) hoặc đưa về chế độ recovery.

viet_hau
03-29-2012, 01:17 PM
ngon lành hiệu quả nhiều tiện ích quá

nouvoLX
03-29-2012, 06:27 PM
ngon lành hiệu quả nhiều tiện ích quá
Ngon thì thanks thôi :D

luongdhkt
03-29-2012, 11:45 PM
iphone mình bị lock rùi ko biết co chạy dc k :((:((:((

iosviet.net
03-30-2012, 12:31 AM
đã nói rõ rồi bản này lock hay world chay đc tuốt

luongdhkt
03-30-2012, 12:53 AM
em chạy bị lổi 1604

iosviet.net
03-30-2012, 01:06 PM
em chạy bị lổi 1604
Lỗi của bạn do chưa đưa máy về đúng chế độ để restore, bản này mình đã nói rất rõ là chỉ chạy ở chế độ recovery hoặc máy đang hoạt động bình thường thì để sống như vậy và cắm cáp chạy luôn. nếu máy bạn đang bị lỗi treo táo thì đưa về recovery để chạy chứ ko chạy ở chế độ DFU

luongdhkt
03-31-2012, 03:25 PM
hjx mình cài đi , cài lại 2 lần rùi mà sao vẩn không thấy ứng dụng nào hết:(( , em lần đầu dùng iphone

ManPower
03-31-2012, 04:02 PM
hjx mình cài đi , cài lại 2 lần rùi mà sao vẩn không thấy ứng dụng nào hết:(( , em lần đầu dùng iphone
Ứng dụng đc tích hợp trong fw là những app chạy ngầm và chỉ có 1 số app hiển thị trong phần setting ( cài đặt ) chứ các ứng dụng ngoài menu thì bạn cài thêm vào nhé

thucdance
04-04-2012, 03:08 PM
Thanks Hiếu đã shared ^^

tinhyeutinh2012
04-04-2012, 10:41 PM
bạn ơi mình ko am hieu lam ve linh vuc nay!!!bản này dung de FB iphone hay la mình chỉ bat itunre len roi resto nó thôi!!ma nó có fix dc lỗi GPS ko pro!

thucdance
04-05-2012, 12:31 AM
bạn ơi mình ko am hieu lam ve linh vuc nay!!!bản này dung de FB iphone hay la mình chỉ bat itunre len roi resto nó thôi!!ma nó có fix dc lỗi GPS ko pro!

Bản này dùng để restore máy (Unlock có sóng sẵn luôn, kèm một số apps tiện ích hệ thống). Lỗi GPS là do bạn nâng BB lên 6.15 từ 5.14, 5.15, 5.16 nên không fix được, nếu BB của bạn là 5.13 trở xuống thì maybe :):)

Hilary Nguyen
04-05-2012, 01:08 AM

nếu máy bạn đang hoạt động bình thường thì chỉ cần cắm cáp bật itunes và shift + restore thôi bạn ạ. Mà 3G mình nhớ đâu có GPS nhỉ :|

thucdance
04-05-2012, 01:18 AM

Bạn làm đúng theo hướng dẫn chưa, bạn hãy đọc kỹ hướng dẫn để tránh thiếu hoặc sai bước nha! Nếu bạn đã làm đúng rồi mà vẫn thiếu một số chức năng thì sau khi restore xong hãy đợi 3 phút sau đó reboot máy lại 1 lần nữa xem sao, nhiều ứng dụng nên máy nó nhận từ từ :)

tinhyeutinh2012
04-05-2012, 11:44 AM
thank bro nhé!!!!em đã text nhưng không biết có GPS không nữa!!!có ai chỉ giáo lỗi này cho em không nhỉ!!thank bác

tinhyeutinh2012
04-05-2012, 11:46 AM
ah cái fw nay cài hình nền thi vào đâu chỉnh hả bác

iosviet.net
04-05-2012, 11:57 AM
Nếu bb của bạn là 6.15 thì GPS ko hoạt động nha bạn. Hình nền bạn vào cài đặt sau đó vào phần hình nền và chọn hình muốn cài . bấm vào dấu chấm than bên phải phía góc trên bức hình để set làm nền homscreen

tinhyeutinh2012
04-05-2012, 12:44 PM
bác ơi em mới làm xong!!cũng chẳng thấy phân mềm nào bác ah!!reset may roi cug ko co!!!nó còn bị lỗi it safe mode nữa!!bác chỉ giáo giúp em

Tomy_Trần
04-05-2012, 02:04 PM
bác ơi em mới làm xong!!cũng chẳng thấy phân mềm nào bác ah!!reset may roi cug ko co!!!nó còn bị lỗi it safe mode nữa!!bác chỉ giáo giúp em

"Sbsetting , quay video cho 3G, tiếng việt cho iOS3.x ,Xóa từng cuộc gọi , Appsyn for 3.1.3 ,nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin , nhúng Speed Intensifier giúp 3G của bạn chạy nhanh ầm ầm như 3GS, nhúng chức năng cài hình nền cho OS3X"
Đó là những app đc nhúng và nó là app hệ thống nên ko có icon ngoài menu nha bạn. chạy xong muốn cài game hay app nào thì bạn cắm vào máy tính và cài thôi.
Bị safe mode là do bạn cài gì nên bị lỗi rồi chứ fw này ko có lỗi nha bạn

tinhyeutinh2012
04-05-2012, 03:09 PM
thank bác nhé!!!cai cydia của em bi sao roi ay!!nản!khong add duoc trang nào bác ah

luongdhkt
04-05-2012, 03:36 PM
nhìn như fw nay bi lổi cydia rui hay sao ấy mình cung bj lổi cydia ( lổi loadingdata)

tinhyeutinh2012
04-05-2012, 03:51 PM
nản thật!!làm sao để chữa lỗi này đây bác!!cydia không add được,nó bắt nâng cấp ma có update dc dau sao ma nâng duoc

nouvoLX
04-05-2012, 09:37 PM
các bạn down bản này và chạy nha cydia ko lỗi, và cũng có sẵn nhiều tiện ích rồi
WHITED00R 5.1 FINAL FOR 3G, 2G, iPod Touch ( FW CUSTOM 5.1 CHO IPHONE 3G,2G, iPod Touch MOD BY WHITED00R ) (Đăng Ký)

thucdance
04-06-2012, 12:15 AM
các bạn down bản này và chạy nha cydia ko lỗi, và cũng có sẵn nhiều tiện ích rồi
WHITED00R 5.1 FINAL FOR 3G, 2G, iPod Touch ( FW CUSTOM 5.1 CHO IPHONE 3G,2G, iPod Touch MOD BY WHITED00R ) (Đăng Ký)

Bác này chuẩn nè, mình cũng đang chạy ầm ầm, hồi chiều không biết cài cái gì bị đụng nữa đang mò, hình như là SBSetting ^^, để test lại đã.

tinhyeutinh2012
04-06-2012, 12:26 AM
bản này có phải nối file ko hả bác!!!nối làm sao thế!!mong bác chỉ giáo!em moi sài IP

Hilary Nguyen
04-06-2012, 01:37 AM
down về và giải nén là đc thôi bạn ah

tinhyeutinh2012
04-06-2012, 09:10 AM
WHITED00R 5.1 FINAL FOR 3G, 2G, iPod Touch ( FW CUSTOM 5.1 CHO IPHONE 3G,2G, iPod Touch MOD BY WHITED00R ) (Đăng Ký(-FW-CUSTOM-5-1-CHO-IPHONE-3G-2G-iPod-Touch-MOD-BY-WHITED00R-))

nhưng mình thấy 3 link down lun mà!!của mình la 3g lock bạn ah

iosviet.net
04-12-2012, 06:06 PM
nhưng mình thấy 3 link down lun mà!!của mình la 3g lock bạn ah

đó là file đã cắt ra bạn ah. Bạn down 3 file về và nối lại đc 1 file .IPSW và tiến hành restore nha. Chúc may mắn.

rubik25_25
04-16-2012, 02:23 AM
Lỗi Cydia rồi bạn ah. Nó cứ Loading hoài rồi văng ra ngoài, làm đủ mọi cách nhưng vẫn không fix được !!!!!

QUANGHIEPIPHONE
04-16-2012, 08:15 AM
WHITED00R 5.1 FINAL FOR 3G, 2G, iPod Touch ( FW CUSTOM 5.1 CHO IPHONE 3G,2G, iPod Touch MOD BY WHITED00R ) (Đăng Ký)bạn vui lòng qua down và xài bản này nhé, fw tại topic này để mình pm admin Hiếu build lại cho ae sau.

iosviet.net
04-16-2012, 08:20 AM
Lỗi Cydia rồi bạn ah. Nó cứ Loading hoài rồi văng ra ngoài, làm đủ mọi cách nhưng vẫn không fix được !!!!!

FW này mình build từ lâu lắm rồi, hiện giờ cv bận quá nên ko còn rảnh như trước nhưng mình sẽ build lại cho a em 1 bản hoàn chỉnh hơn và đơn giản hóa logo boot khởi động cho mọi người, cảm ơn các bạn đã quan tâm và ủng hộ cho iosviet.net.

totruong
04-16-2012, 05:02 PM
Restore xong ngọt như mía lùi.... ^^ Thanks Admin, ^^.. Hơi cá nhân hóa 1 tẹo nhưng chạy cho khách nên chả quan trọng. Miễn là ổn định và ko hao pin => Lượm lúa :))

Administrator
04-17-2012, 08:14 AM
Mai sẽ có fw mới đơn giản hoá logo cho ace

mr_rom
04-19-2012, 01:12 PM
mình mới rs fw này, trơn tru :D, nhưng h muốn đổi logo lúc boot phải làm ntn?
trả về logo mặc định cũng đươc

iosviet.net
04-19-2012, 03:08 PM
có thể dùng redsn0w để bootlogo bạn muốn.... còn nữa thì vào trong cydia kiếm boot logo rồi lựa thỏa thích nha . Cái này bọn mình để vào là quảng bá forum luôn :D

LÀM THEO CÁCH NÀY NHA BẠN.

iosviet.net
04-19-2012, 07:33 PM
đã update fw mới sửa lại boot logo cho ace

rubik25_25
04-19-2012, 08:38 PM
Các tính năng cũng giống như cái FW cũ hả AD ??? có gì mới trong đó nữa ko ???

Administrator
04-19-2012, 11:23 PM
các tính năng cũ vẫn đc giữ lại đồng thời đc nhúng thêm bitsms và iFile nữa, logo boot đc làm lại đơn giản hóa và đẹp mắt hơn.

trongtuyenvnbt
04-20-2012, 09:11 PM
To:Bạn Hiếu,
trước tiên mình xin cảm ơn bạn, mình mới xài iphone ...được mấy ngày, thích IP lắmm nhưng mới mua đượ 1 con IP3g8g về bị lỗi nên tự mài mó làm thử thấy cũng hay hay, bị lỗi lung tung cái lỗi này nhảy ra lỗi kia:) cuối cùng tìm được trang web này, mình làm được rồi nhưng không vào cydia được, lật lại trang web này để tìm cách khắc phục thì lại gặp khó khăn vì mấy cái thuật ngữ mới toanh giờ nói chung xài ok nhưng ko vào được cydia, phải tìm hiểu tiếp, mấy ngày hôm nay cứ restore hoài ko biết nó có die không . Cảm ơn bạn và các bạn khác đã có nhiều đóng góp rất có ý nghĩa.
Ps: giờ mình mới restore nữa nè vaò được cydia nhưng thấy lỗii :Error:refreshing data: Failed to fetch....đại khái là như vậy

nouvoLX
04-20-2012, 09:39 PM
Về fw 3.1.3 auto unlock do admin Hiếu build test đi test lại thì mình rút lại kết luận như sau:

- Ưu điểm : fw chạy nhanh, mượt, đc nhúng sẵn đầy đủ các tiện ích cần thiết điều này rất cần cho những bạn mới xài iphone ko biết vọc nhiều và với những bác làm kĩ thuật vì fw chạy xong ăn ngay và chỉ cần cắm cài thêm game hay app là xong mà ko cần vô cydia ( đợi lâu vì 3g load rất chậm ).....

- Nhược điểm: Fw bị lỗi cydia, cydia ko thể nào load đc data. Điều này là bất tiện cho các vọc sĩ chuyên táy máy nghịch ios sẽ ko có đk để vào cydia. lí lo vì sao cydia ko hoạt động đc ko hiểu động cơ :D( vì cho dù tới bản build sau cùng mới cập nhật ngày 18/4 admin Hiếu vẫn ko fix nó ) theo ý kiến chủ quan của mình có thể do admin ko muốn các bạn vào cydia để cài các tiện ích xóa boot logo khởi động :D ( đó là lí do cá nhân mình thui nhé ) còn lí do khách quan có thể vì fw đc nhúng quá nhiều tiện ích đi kèm khiến nó ko thể work đc cộng thêm 3g vốn xử lí chậm cộng thêm wifi chỉ hỗ trợ chuẩn b,g chứ ko có chuẩn n như các phiên bản sau

- Kết luận: Nếu các bác là ng mới dùng iphone hoặc là ng sử dụng ko có nhiều nhu cầu tí toáy máy hoặc các bác làm kic thuật thì nên xài fw này vì nó tiện,nhanh và đỡ ngốn thời gian cài máy cho các bác mà vẫn có 1 chiếc iphone đầy đủ tính năng. Ngược lại với các bác vooc sĩ thì có thể cân nhắc nếu các bác chạy fw này thì thay vì vào cydia cài app các bác có thể thay thế bằng việc chép file deb vào thẳng root ( việc lấy file deb từ các sỏurce giờ có khá nhiều tool hỗ trợ như PC suite hoặc cyder ). Bằng ko thêm 1 lựa chọn nữa là restore các bản fw khác hoặc bản mod ios 5.1. Các bạn có thể tham khảo bản mod ios5.1 cho 3G tại topic

Cuối cùng là chúc các bạn vui vẻ và tìm đc những thông tin bổ ích trên iosviet.net. Thanks all !

trongtuyenvnbt
04-21-2012, 09:27 AM
Bạn ơi cho mình hỏi là mình đang xài iphone 3g lock fw3.13 hình như là vậy.mình mới xài nên không rõ lắm, mình định cài một số ứng dụng free có sẵng trong app store nhưng nó đòi os 4 trở lên ,mình tính dùng bản fw custom 5.1 nhưng mấy người bạn của mình nói máy 3g ko nên cài bản này, không biết có đúng ko, Thanks

iosviet.net
04-21-2012, 11:27 AM
3g nên chạy 3.1.3 là good nhất đó bạn, cũng có nhiều app tương thích với ios 3 mà đâu nhất thiết phải nâng lên ios 4. Nếu bạn có nhu cầu dùng nhiều app đòi hỏi máy chạy ios 4 thì hay nâng lên.

trongtuyenvnbt
04-21-2012, 01:22 PM
Vậy à, mình đang xài bản của bạn nè nhưng mà ko cài được cái game nào hết mình dùng itool cũng bị lỗi" Bundle verification failed" là sao vậy bạn.Thanks

rubik25_25
04-21-2012, 05:56 PM
Admin có file iprotect.deb cho IP3 không ? Cho mình xin 1 bản đã việt hóa nhé !!! Cám ơn Admin nhiều.

iosviet.net
04-21-2012, 06:21 PM
Vậy à, mình đang xài bản của bạn nè nhưng mà ko cài được cái game nào hết mình dùng itool cũng bị lỗi" Bundle verification failed" là sao vậy bạn.Thanks
Mình cài khá nhiều app có sao đâu bạn, cụ thể bạn cài app nào ko đc vui lòng nói rõ đc ko ?

Admin có file iprotect.deb cho IP3 không ? Cho mình xin 1 bản đã việt hóa nhé !!! Cám ơn Admin nhiều.
của bạn đây:
Dành cho ios 3x và 4x nhé:
Đăng Ký
Dành cho ios 5;
Đăng Ký

kau2.199x
04-22-2012, 03:47 PM
BẢn custom này dùng bản Reds0w nào thê

yeucongnghe
04-22-2012, 05:41 PM
em có thằng em đang dùng 2g mà nó cần phần mềm xem video giống như buzzplayer như nó tải về mà nó không hổ trợ 2g. mấy anh có phần mềm nào tương tự vậy không cho em xin để em giúp nó

thanhhai
04-26-2012, 07:02 PM
ban oi cai cai nay xong la dung duoc lun ha

rubik25_25
04-27-2012, 08:16 AM
Cài cái này xong rồi khỏi phải vào Cydia làm gì. Good :-bd

tinhyeutinh2012
04-27-2012, 01:33 PM
cái này mình đã sử dụng rồi!!!chạy thì nhanh thật!!!nhưng lỗi cydia ko vào dc!!!và mình đã tìm ra fw 3.1.3 cho IP 3g,chạy giao diện của IOS 5!!!ko hao pin,chạy nhanh,vao cydia ao ao!!!!liên hệ yahoo:ngheovichatqt dt:01693587651 ai cần mình cho!!mình ko bk up len

rubik25_25
04-27-2012, 06:37 PM
cái này mình đã sử dụng rồi!!!chạy thì nhanh thật!!!nhưng lỗi cydia ko vào dc!!!và mình đã tìm ra fw 3.1.3 cho IP 3g,chạy giao diện của IOS 5!!!ko hao pin,chạy nhanh,vao cydia ao ao!!!!liên hệ yahoo:ngheovichatqt dt:01693587651 ai cần mình cho!!mình ko bk up len

Quan trọng là có nhúng sẵn những tiện ích giống như phiên bản này ko ????

lutuan31
05-04-2012, 05:56 PM
Làm ăn gì đâu em, làm ăn thì đã ko chia sẻ rồi :) , bản này vốn dĩ build để tự dùng nhưng thấy nó ổn định và tiết kiệm đc thời gian cho a e nên mình shared ( vì vốn 3g nó rất chậm, chạy xong cài cydia rồi vô cydia upload hết thì nản lắm )
thanks anh nhiều

iosviet.net
05-04-2012, 07:29 PM
ban oi cai cai nay xong la dung duoc lun ha
chạy xong là xong luôn đó bạn, fw mới mình buid lại đc tích hợp thêm nhiều app nữa và loại bỏ 1 số thứ ko cần thiết :)

Bạn này vui tính thật đấy. fw mà bạn nói là cái này nè :D

philong509
05-11-2012, 11:31 AM
thank pro!

kedautinh14
05-27-2012, 12:38 PM
anh ơi...e là new member....e có con IP3G...FW 3.1.3 lúc trước cài ở tiệm..bb 6.15.00...máy e đang sống..e đã làm theo hướng dẫn nhưng đến bước nhan Shift+reto mà nó báo FW file is not compatible...help với..

PhuongTran
05-27-2012, 01:49 PM
anh ơi...e là new member....e có con IP3G...FW 3.1.3 lúc trước cài ở tiệm..bb 6.15.00...máy e đang sống..e đã làm theo hướng dẫn nhưng đến bước nhan Shift+reto mà nó báo FW file is not compatible...help với..
bạn down FW bị lỗi rồi.bạn down lại nhé

thanhnam09nd
05-28-2012, 11:07 PM
giai nen nhu the nao vay ha anh?

ngocphong11392
05-29-2012, 09:37 AM
anh ơi link die rui anh ạ... anh chỉ em cách khác phục lổi pin vs gps đi anh... với cách hạ BB xún 5.13 nửa nha anh...tks anh nhiều

iosviet.net
05-29-2012, 10:49 PM
anh ơi link die rui anh ạ... anh chỉ em cách khác phục lổi pin vs gps đi anh... với cách hạ BB xún 5.13 nửa nha anh...tks anh nhiều

Link ngon nha bạn. khắc phục lỗi bb 6.15 thì có bài hướng dẫn trong box chia sẻ thủ thuật rồi bạn chịu khó search trước khi hỏi:)

boybaclieu82
06-01-2012, 09:55 PM
ai help dùm em cách nối file thank

boybaclieu82
06-01-2012, 10:42 PM
em nối được rồi nhu restor no bao the nay " The Iphone"Dell iphone" could not be restored because the fimware file is not compatible"

boybaclieu82
06-02-2012, 12:16 AM
em rt được rồi thsnh các bác

iosviet.net
06-04-2012, 05:09 PM
Thanks for share! Cho mình hỏi thêm chút là sau khi mình restore xong rồi, nhưng nó ko có sóng thì xử lý sao bạn ơi?

anh ơi, em sài 3g word fw 4.2.1 bb 5.15.04, chạy lại 3.1.3 sao không có sóng vậy, giúp em nha!!!
nếu bb các bạn là 5.14, 5.15 or 5.16 thì nâng lên 6.15 mới có sóng nhé các bạn.

quocbao692
06-10-2012, 05:54 PM
Anh AD oi! A có thể hướng dẫn chi tiết, để mọi người có thể tự tạo một cái FW được không?

Tình hình là em đang dung con 3G 8G Lock (USA). E mun làm một cái FW sẵn để phòng ngừa bị treo máy(Giông boot bên may tinh zy do)
Thanks A

quocbao692
06-10-2012, 06:10 PM
Ak! làm sao tắt chế đọ qua trang kieu 3d đó zỵ mấy sư huynh, để nó qua trang bình thường thôi. Help me!!!

Hilary Nguyen
06-10-2012, 06:50 PM
bạn vào cài đặt kéo xuống tìm barel vào nó và chọn chế độ là default là ok thôi.:)

quocbao692
06-10-2012, 07:55 PM
hehe!!! thanks ban. minh lam dc rui :-bd

nouvoLX
06-10-2012, 09:26 PM
Anh AD oi! A có thể hướng dẫn chi tiết, để mọi người có thể tự tạo một cái FW được không?

Tình hình là em đang dung con 3G 8G Lock (USA). E mun làm một cái FW sẵn để phòng ngừa bị treo máy(Giông boot bên may tinh zy do)
Thanks A
down fw này về và lưu lại pc là đc mà bạn, có lỗi gì thì lôi ra chạy lại.:-*

aihieuvetoi
06-20-2012, 05:12 PM
điện thoại em là 3glock 16g co up được không vậy các anh. em up báo lỗi không up được. mong các anh chi giáo dùm

iosviet.net
06-20-2012, 05:19 PM
điện thoại em là 3glock 16g co up được không vậy các anh. em up báo lỗi không up được. mong các anh chi giáo dùm

máy sống thì cứ để nguyên rồi cắm cáp và chạy thôi, còn máy đang lỗi thì đưa về recovery để up là xong. xem kĩ hướng dẫn nha bạn,

zaizailaocai
06-20-2012, 06:30 PM
Anh Hiếu ơi,Em mới dùng iphone cho em hỏi
-Em đang ở BB 5.12.01 thì bây giờ retore lại nó có bị nâng cấp BB nên không ?
-mà BB 5.12.01 của em sau khi retore lại thì có sóng luôn chứ ạ?
em mới dùng mong các anh chỉ giúp

iosviet.net
06-20-2012, 07:45 PM
Anh Hiếu ơi,Em mới dùng iphone cho em hỏi
-Em đang ở BB 5.12.01 thì bây giờ retore lại nó có bị nâng cấp BB nên không ?
-mà BB 5.12.01 của em sau khi retore lại thì có sóng luôn chứ ạ?
em mới dùng mong các anh chỉ giúp
e yên tâm là nếu rt fw 3.1.3 ( kể cả fw gốc) cũng ko bị nâng baseband nhé. nếu e rt fw này thì chạy xong là có sóng e ko cần phải thao tác thêm gì cả. Chúc vui :)

zaizailaocai
06-29-2012, 04:04 PM
anh ở cho em hỏi
Hình nền ở menu các ứng dụng bây giờ em muốn cho hình nền cũ của nó là màu đen thì làm như thế nào ạ ?

iosviet.net
06-29-2012, 06:44 PM
anh ở cho em hỏi
Hình nền ở menu các ứng dụng bây giờ em muốn cho hình nền cũ của nó là màu đen thì làm như thế nào ạ ?

khi chạy xong thì hình nền vẫn là đen mặc định, các bạn muốn thay đổi thì vào cài đặt hay kho ảnh và thay theo ý thôi. Hình trên chỉ mang tính chất minh họa ;))

zaizailaocai
06-30-2012, 01:31 AM
Trước hết em cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của anh.
Đây là lần đầu dùng chưa dám restore ngay.

iosviet.net
06-30-2012, 01:14 PM
Trước hết em cảm ơn sự nhiệt tình giúp đỡ của anh.
Đây là lần đầu dùng chưa dám restore ngay.

3g thì ko có gì phải lo ngại đâu, hơn nữa bản này ra đời với mục đích hỗ trợ tối đa cho newbie mới xài ip nhưng vẫn có 1 fw mượt. máy đang bình thường thì chỉ cắm cáp và restore thôi :)

longlunht
07-06-2012, 01:06 AM
Máy em FW 3.1.3 BB 6.15 lần restore bị cọng cáp có làm được cái này k anh?
Đăng Ký
Em mới xài nên chẳng biết gì cả!
Với lại pass nối file bị sai anh à!
E đang dùng FW gốc máy chạy chầm ì. A có thể nhiệt tình giúp e nhé. E chân thành cảm ơn:((:((

Apple-FAN
07-07-2012, 12:19 AM
bạn có thể pmm nick hotro.iosviet nhé :) tks bạn đã ghé qua forum

Administrator
07-07-2012, 12:25 AM
Máy em FW 3.1.3 BB 6.15 lần restore bị cọng cáp có làm được cái này k anh?
Đăng Ký
Em mới xài nên chẳng biết gì cả!
Với lại pass nối file bị sai anh à!
E đang dùng FW gốc máy chạy chầm ì. A có thể nhiệt tình giúp e nhé. E chân thành cảm ơn:((:((

máy ăn cáp thì bạn đưa về recovery ( cách đưa có thể search google ) rồi up thôi. up xong chỉ việc cài app mà ko cần vào cydia làm gì nữa.:D

heoyeumit14
07-08-2012, 10:55 AM
em cam on anh nhiu em da up thanh cong hjjj

lqdao.kgpro
07-11-2012, 10:41 AM
thanks a nhieu lam ^^

linhpn66
07-18-2012, 11:42 AM
cho mình hỏi mình down về rồi shift restore nó báo là phiên bản này không phù hợp với máy là sao nhỉ :( Help

Hilary Nguyen
07-18-2012, 04:27 PM
máy bạn là 3G hay 3GS, đây là fw dành cho iphone 3G nhé bạn.

pigspring
07-20-2012, 01:13 PM
mình chạy sao nó cứ báo lỗi 1604 vậy mấy bro ?! Thanks

pigspring
07-20-2012, 01:26 PM
Dùng ỉreb đưa máy về dku rồi restore fw gốc .
mình đang cần chạy thử fw custom này ấy .. chứ fw gốc là ok rồi !!:-*

Administrator
08-02-2012, 05:36 PM
mình đang cần chạy thử fw custom này ấy .. chứ fw gốc là ok rồi !!:-*
muốn chạy fw này thì cứ làm theo hướng dẫn là ok. Nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.:)

torresf
08-06-2012, 08:27 PM
Đặc điểm FW này :
Root 999MB , nhúng ultrasnow ( tự động unlock sau khi chạy xong ). Các máy có bb 5.14, 5.15 or 5.16 nên nâng bb lên 6.15 rồi hãy chạy fw này.

Sbsetting , quay video cho 3G, tiếng việt cho iOS3.x ,Xóa từng cuộc gọi , Appsyn for 3.1.3 ,nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin , nhúng Speed Intensifier giúp 3G của bạn chạy nhanh ầm ầm như 3GS, nhúng chức năng cài hình nền cho OS3X ,iFile ,BitSMS 5.5 ,Safari download manager. Thay đổi và đơn giản hóa logo boot khởi động thương hiệu iosviet và nhiều tiện ích khác nữa ko tiện liệt kê

Cách Chạy:
Giải nén ra rồi nối 2 file lại. Đối với máy đang sống bình thường thì chỉ cần ghim cáp và up thôi còn với máy đang bị lỗi treo táo thì đưa về recovery để up (ko up ở chế độ DFU nha ). sau khi up xong đợi chừng 1 phút thì reboot để máy nhận hết app Vậy là chỉ mất 10 phút kể từ lúc chạy fw các bạn có đc khối lượng công việc của cả 1 tiếng ngồi cài ( fw này rất tiện cho ace nào làm kĩ thuật hàng ngày phải chạy nhiều máy. Mọi thắc mắc vui lòng post tại đây !]

Đăng Ký
Đăng Ký

Máy mình 3g bb 6.15, mình cài bản này nó bị lỗi cydia loading data hoài rồi đứng luôn, và không sử dụng được GPS. không tìm được nơi ở.
Bạn cho mình xin mày file deb những pm này đi : Sbsetting , quay video cho 3G, tiếng việt cho iOS3.x ,Xóa từng cuộc gọi , Appsyn for 3.1.3 ,nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin , nhúng Speed Intensifier giúp 3G của bạn chạy nhanh ầm ầm như 3GS, nhúng chức năng cài hình nền cho OS3X ,iFile ,BitSMS 5.5 ,Safari download manager . Máy mình 3g fw 3.1.3 nha, những pm ios này fw 3.1.3 có không bạn?
cám ơn nhiều

IPHONE TEAM
08-07-2012, 06:23 PM
bản thân những pm bạn nêu trên admin đã nhúng vtrong fw này và đương nhiên nó hoạt động tốt ko chỉ trên fw 3.1.3 mà còn trên các phiên bản 4.x dành cho 3g. bản fw này do nhúng quá nhiều tiện ích đi kèm chính vì thế nên cydia sẽ ko thể hoạt động đc ( mà theo ý kiến chủ quan của mình thì bạn cũng ko cần vào cydia làm gì nữa bởi 3g rất chậm, kể cả có vào đc cydia nhưng ngồi mà đợi nó load xong thì cũng nản luôn hơn nữa những tiện ích đa đc nhúng gần như đầy đủ rồi). Bạn cũng có thể đọc commant này để hiểu hơn tại sao fw này ko vào đc cydia.

Về fw 3.1.3 auto unlock do admin Hiếu build test đi test lại thì mình rút lại kết luận như sau:

- Ưu điểm : fw chạy nhanh, mượt, đc nhúng sẵn đầy đủ các tiện ích cần thiết điều này rất cần cho những bạn mới xài iphone ko biết vọc nhiều và với những bác làm kĩ thuật vì fw chạy xong ăn ngay và chỉ cần cắm cài thêm game hay app là xong mà ko cần vô cydia ( đợi lâu vì 3g load rất chậm ).....

- Nhược điểm: Fw bị lỗi cydia, cydia ko thể nào load đc data. Điều này là bất tiện cho các vọc sĩ chuyên táy máy nghịch ios sẽ ko có đk để vào cydia. lí lo vì sao cydia ko hoạt động đc ko hiểu động cơ :D( vì cho dù tới bản build sau cùng mới cập nhật ngày 18/4 admin Hiếu vẫn ko fix nó ) theo ý kiến chủ quan của mình có thể do admin ko muốn các bạn vào cydia để cài các tiện ích xóa boot logo khởi động :D ( đó là lí do cá nhân mình thui nhé ) còn lí do khách quan có thể vì fw đc nhúng quá nhiều tiện ích đi kèm khiến nó ko thể work đc cộng thêm 3g vốn xử lí chậm cộng thêm wifi chỉ hỗ trợ chuẩn b,g chứ ko có chuẩn n như các phiên bản sau

- Kết luận: Nếu các bác là ng mới dùng iphone hoặc là ng sử dụng ko có nhiều nhu cầu tí toáy máy hoặc các bác làm kic thuật thì nên xài fw này vì nó tiện,nhanh và đỡ ngốn thời gian cài máy cho các bác mà vẫn có 1 chiếc iphone đầy đủ tính năng. Ngược lại với các bác vooc sĩ thì có thể cân nhắc nếu các bác chạy fw này thì thay vì vào cydia cài app các bác có thể thay thế bằng việc chép file deb vào thẳng root ( việc lấy file deb từ các sỏurce giờ có khá nhiều tool hỗ trợ như PC suite hoặc cyder ). Bằng ko thêm 1 lựa chọn nữa là restore các bản fw khác hoặc bản mod ios 5.1. Các bạn có thể tham khảo bản mod ios5.1 cho 3G tại topic

Cuối cùng là chúc các bạn vui vẻ và tìm đc những thông tin bổ ích trên iosviet.net. Thanks all !

torresf
08-08-2012, 05:11 PM
bản thân những pm bạn nêu trên admin đã nhúng vtrong fw này và đương nhiên nó hoạt động tốt ko chỉ trên fw 3.1.3 mà còn trên các phiên bản 4.x dành cho 3g. bản fw này do nhúng quá nhiều tiện ích đi kèm chính vì thế nên cydia sẽ ko thể hoạt động đc ( mà theo ý kiến chủ quan của mình thì bạn cũng ko cần vào cydia làm gì nữa bởi 3g rất chậm, kể cả có vào đc cydia nhưng ngồi mà đợi nó load xong thì cũng nản luôn hơn nữa những tiện ích đa đc nhúng gần như đầy đủ rồi). Bạn cũng có thể đọc commant này để hiểu hơn tại sao fw này ko vào đc cydia.

Bác ơi , fw này của bác chủ topic có add sẵn đánh chữ việt kiểu telex, mà mình thì sử dụng fw WHITED00R 5.1 FINAL FOR 3G, 2G, iPod Touch ( FW CUSTOM 5.1 CHO IPHONE 3G,2G, iPod Touch MOD BY WHITED00R ) (Đăng Ký) không có add sẵn đánh chữ việt nên mình muốn xin file deb để cài. bác có không cho mình :-*

iosviet.net
08-09-2012, 09:57 AM
file deb để lúc nào về cửa hàng mình send cho bạn vì giờ mình ko mang theo laptop. có gì vài hôm nữa nhé.

boysad85
08-09-2012, 03:07 PM
Đặc điểm FW này :
Root 999MB , nhúng ultrasnow ( tự động unlock sau khi chạy xong ). Các máy có bb 5.14, 5.15 or 5.16 nên nâng bb lên 6.15 rồi hãy chạy fw này.

Sbsetting , quay video cho 3G, tiếng việt cho iOS3.x ,Xóa từng cuộc gọi , Appsyn for 3.1.3 ,nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin , nhúng Speed Intensifier giúp 3G của bạn chạy nhanh ầm ầm như 3GS, nhúng chức năng cài hình nền cho OS3X ,iFile ,BitSMS 5.5 ,Safari download manager. Thay đổi và đơn giản hóa logo boot khởi động thương hiệu iosviet và nhiều tiện ích khác nữa ko tiện liệt kê

Cách Chạy:
Giải nén ra rồi nối 2 file lại. Đối với máy đang sống bình thường thì chỉ cần ghim cáp và up thôi còn với máy đang bị lỗi treo táo thì đưa về recovery để up (ko up ở chế độ DFU nha ). sau khi up xong đợi chừng 1 phút thì reboot để máy nhận hết app Vậy là chỉ mất 10 phút kể từ lúc chạy fw các bạn có đc khối lượng công việc của cả 1 tiếng ngồi cài ( fw này rất tiện cho ace nào làm kĩ thuật hàng ngày phải chạy nhiều máy. Mọi thắc mắc vui lòng post tại đây !]

Đăng Ký
Đăng Ký

Đăng Ký Đăng Ký

Đăng Ký Đăng Ký

Ad cho em hỏi là nếu 3g đang chạy bb 5.12.01 thì có cần up bb hay thế nào hok ạ? hay la vào itune rs luôn hay phải ở chế độ recovery?

iosviet.net
08-09-2012, 10:17 PM
máy e là bb 5.12 thì chỉ cần cắm cáp vào và chay thôi, máy đang bị treo táo mới cần đưa về recovery thôi.

bigboy290585
08-11-2012, 04:23 PM
Đăng Ký

iosviet.net
08-11-2012, 10:50 PM
e xài viber thì up 4.x đi. bản update viber có lẽ ko work trên fw 3.x. Sắp tới mình sẽ buil 1 bản custom 4.2.1 pro cho 3g cho mọi người xài. Thấy nhiều bạn yêu cầu mà bận nên chưa làm đc.

khanhduong93
08-12-2012, 12:43 PM
anh ơi, em rs xong thì ko có sóng, máy cứ searching rồi lai báo không có sóng, vậy phải khắc phục sao đây a?

khanhduong93
08-12-2012, 01:16 PM
reboot lai máy đi bạn .
em đã reboot rồi mà vẫn k đc a ơi, hix, có khi nào bị phần cứng k? trước khi rs sóng sánh vẫn ổn định mà, hix

bigboy290585
08-12-2012, 07:30 PM
em nghĩ bản custom có vấn đề, vì trước khi xài bản của anh em xài fw gốc viber chạy bình thường . máy em ip 3G lock , fw custom này mà chạy được viber thì quá hoàn hảo ^^ ( chạy facebook vù vù ) tks anh nhiều. Mong bản 4.2.1 của anh sớm

bigboy290585
08-12-2012, 11:43 PM
cập nhật: hiện đã sử dụng được viber và cả youtube mặc định trên máy :D. anh Thanh Hai sửa bản custom lại chắc được. Cài thêm push doctor và push fix + bản viber 2.0 (2.1 trở lên bị lỗi tự out) kakaka ai không làm được liên hệ mình chỉ cho ^^ . tks lần nữa về bản custom quá tuyệt này ^^ chắc không cần lên 4.2.1 đâu hehehe

chjphoi124
08-20-2012, 03:05 PM
Các bác cho em hỏi cách ghép 2 file lại vs. file có đuôi IPSW.__a và IPSW.__b nên em k biết ghép kiểu gì? thks bác.

LeThanhPx
08-20-2012, 05:08 PM
Các bác cho em hỏi cách ghép 2 file lại vs. file có đuôi IPSW.__a và IPSW.__b nên em k biết ghép kiểu gì? thks bác.

sử dụng FFSJ để ghép nha bạn

Dowload : Đăng Ký

FFSJ chỉ hỗ trợ ghép các file dạng .001, .002, .__a, .__b không hỗ trợ các file khác .

Sau khi các bạn download các tập tin .001, .002 hay __a, __b các bạn muốn ghép không bị lỗi phải để tất cả các file chung 1 thư mục và tên file phải giống nhau .

Ví dụ : sau khi download 1 phim dạng .001 .002 như sau :

Phim Stress.VN.001 , Phim_Stress.VN.002 .... các bạn phải Rename tất cả thành Phim Stress.VN.001 , Phim Stress.VN.002 hoặc Phim_Stress.VN.001 , Phim_Stress.VN.002 thì mới ghép không lỗi . ( Dạng __a, __b cũng làm tương tự nếu tên file không trùng nhau )

- Giờ chúng ta bắt đầu ghép các file bằng FFSJ . Mở chương trình rồi chọn Tab Joining :

Đăng Ký

- Nhấn vào "First split part" mở file .001 or .__a . Chọn thư mục chứa file được ghép lại tại "Output file" , "Split parts are in different locations" ( chia các part theo nguồn khác nhau ) cái này bạn không cần phải chọn vì nhiều khi bạn download file không được trên host này, phải download từ host khác . Xoá các part khi file được ghép thành công "Delete Split parts after joining" .

Đăng Ký

- Sau khi chọn các dữ liệu xong các bạn nhấn vào "Join" và chờ đợi sau ghi ghép file hoàn thành sẽ có thông báo :

Đăng Ký

Giờ thì các bạn Upload những file chia nhỏ ra & thưởng thức file đã được ghép lại .

minhthinhpk5
09-28-2012, 09:37 PM
admin thân , mem down về , nối không bắt nhập pass gì cả nhưng khi restore thì báo lỗi file

với lại có cách nào để down được bằng IDM không ?

GsmServer
09-28-2012, 11:03 PM
Vào idm chọn options -> file type thêm 001 002 ->ok . sau đó bấm vào link dow . idm tự bắt link -> done .

msvluvias
09-29-2012, 12:07 AM
anh làm một bản 5.1.1 cho 3gs với

iosviet.net
09-29-2012, 12:19 AM
đang đợi 6.0 bản nào ổn định nhất thì build chứ build 5.x làm chi nữa em ơi.

msvluvias
09-29-2012, 12:24 AM
đang đợi 6.0 bản nào ổn định nhất thì build chứ build 5.x làm chi nữa em ơi.
vẫn nhiều người cần 5.x mà. thấy nhiều người kêu ios6 quá

iosviet.net
09-29-2012, 12:09 PM
thế mới nói đang đợi bản ios6 ổn định ;))

thanhtbv
10-15-2012, 05:48 PM
ae cho mình hoỉ chút, mình đã ghép kết nối thành công, nhưng khi re to thì máy báo: could not be restored because the fimware file is not compatiple? mình đã làm rất đúng như thao tác trên rồi, mong ac chi giúp.

iosviet.net
10-15-2012, 09:46 PM
máy này là dành cho ip 3G chứ ko phải 3gs nhé bạn. Lỗi này là máy bào fw ko đúng, có thể bạn rt cho máy 3gs.

thanhtbv
10-15-2012, 10:39 PM
máy này là dành cho ip 3G chứ ko phải 3gs nhé bạn. Lỗi này là máy bào fw ko đúng, có thể bạn rt cho máy 3gs.

minh cài ok rồi, nhưng mình vào cydia nó lại văng ra bạn à

iosviet.net
10-15-2012, 11:24 PM
fw này khi build mình nhúng nhiều app hệ thống vì thế việc này làm cho cydia not work . Bạn dùng redsnow bản 0.9.4 jb lại rồi vào cydia để nó upload hết mới add các sỏurce nhé, chúc vui.

thanhtbv
10-16-2012, 08:23 AM
fw này khi build mình nhúng nhiều app hệ thống vì thế việc này làm cho cydia not work . Bạn dùng redsnow bản 0.9.4 jb lại rồi vào cydia để nó upload hết mới add các sỏurce nhé, chúc vui.

bạn cho mình hỏi chút, minh chạy lại rednow rồi, nhưng cydia vẫn load.. k vào được, mình dùng thấy bản này rất ổn, mỗi cydia là như vậy thôi, bạn xem chỉ giúp,

PhuongTran
10-16-2012, 09:34 AM
mình cài thấy vẫn ổn mà.bạn thử JB lại lần nữa xem sao.nếu vẫn ko được thì RS lại thử.chúc thành công

vinhngo118
10-23-2012, 12:46 PM
Bạn ơi cho mình hỏi chút, mình đã tải về và cài ngon lành và chạy ổn rồi nhưng bị vấn đề là:
-Nó không hiện nút on/off Data ở trong setting mạng nữa, cả ở trong sbsetting nó cũng không hiện nút Data(E) nữa, chỉ hiện nút 3G.>>mình không vào mạng được. Máy mình die wifi rồi
-Có cách nào fix cho hiện nút tắt mở Data không bạn?
-Trước đó mình cũng đã cài bộ 3.1.3( một phát ăn ngay) ở diền đàn nào đó thì vẫn tắt mở Data và sử dụng mạng 3g bình thường.
-Bản này của bạn dùng nhanh và không hao pin rất thích, chỉ cần khắc phục chỗ on/off Data để thỉnh thoảng dùng 3G nữa là ok.
Giúp mình nhé!

donganhgsm
10-26-2012, 06:20 PM
Bạn ơi cho mình hỏi chút, mình đã tải về và cài ngon lành và chạy ổn rồi nhưng bị vấn đề là:
-Nó không hiện nút on/off Data ở trong setting mạng nữa, cả ở trong sbsetting nó cũng không hiện nút Data(E) nữa, chỉ hiện nút 3G.>>mình không vào mạng được. Máy mình die wifi rồi
-Có cách nào fix cho hiện nút tắt mở Data không bạn?
-Trước đó mình cũng đã cài bộ 3.1.3( một phát ăn ngay) ở diền đàn nào đó thì vẫn tắt mở Data và sử dụng mạng 3g bình thường.
-Bản này của bạn dùng nhanh và không hao pin rất thích, chỉ cần khắc phục chỗ on/off Data để thỉnh thoảng dùng 3G nữa là ok.
Giúp mình nhé!
kiểm tra lại đi bạn, bản này tôi cũng down và up nhiều cho khách nhưng ko thấy cái lỗi giống của bạn, có nhiều người chạ xong ko chờ nó nhận hết app mà đã vội làm những cái khác như cài game app nên hay bị lỗi này nọ , bản này tích hợp rất nhiều tiện ích nên bạn nên chạy xong để chừng 1 -2 phút sau đó khởi động lại 1 cái thì sẽ ô xờ kê ngay. sau đó thích làm gì hãy làm

mennhoccon
10-27-2012, 04:23 PM
bro ơi sao em up rùi ,restart rùi mah sao vẫn ko thấy mấy cái app của bro vậy.help !!!

iosviet.net
10-27-2012, 04:41 PM
bro ơi sao em up rùi ,restart rùi mah sao vẫn ko thấy mấy cái app của bro vậy.help !!!
làm như bạn này nói nè

kiểm tra lại đi bạn, bản này tôi cũng down và up nhiều cho khách nhưng ko thấy cái lỗi giống của bạn, có nhiều người chạ xong ko chờ nó nhận hết app mà đã vội làm những cái khác như cài game app nên hay bị lỗi này nọ , bản này tích hợp rất nhiều tiện ích nên bạn nên chạy xong để chừng 1 -2 phút sau đó khởi động lại 1 cái thì sẽ ô xờ kê ngay. sau đó thích làm gì hãy làm

mennhoccon
10-27-2012, 04:47 PM
bản này có đa nhiệm ko mấy bác

Hilary Nguyen
10-27-2012, 04:53 PM
bản này có đa nhiệm ko mấy bác

3G vốn chậm vì ram ít cũng chính vì thế mà bản này ko nhúng đa nhiệm bạn ah,

mennhoccon
10-27-2012, 05:00 PM
mấy bác cho e hỏi cái này,có fai khi chạy xog bản custom này ,reboot thì sẽ xuất hiện mấy cái app lịch vạn niên,alarm clock giống trên bài viết phải hong? hay chỉ có mấy ứng dụng ngầm thui

hoangquan
10-27-2012, 05:05 PM
mấy bác cho e hỏi cái này,có fai khi chạy xog bản custom này ,reboot thì sẽ xuất hiện mấy cái app lịch vạn niên,alarm clock giống trên bài viết phải hong? hay chỉ có mấy ứng dụng ngầm thui

cái đó là cài vào sau bạn ah, chứ nhúng vào như thế thì nặng lắm, fw này chỉ nhúng các app chạy ngầm và 1 số app khác sau khi chạy xong sẽ có trên màn hình là cycoder ( quy phim ) yahoo, iblacklist và line, theo mình nhớ là thế.

lak4ever
11-15-2012, 08:04 PM
cho mình hỏi chút chạy bản này có cần phải jailbreak ko vậy

nhuthanh
11-15-2012, 09:20 PM
cho e hoi ban nay co loi gps va youtube khong a. voi lai co hao pin khong vay anh

iosviet.net
11-19-2012, 06:02 PM
cho mình hỏi chút chạy bản này có cần phải jailbreak ko vậy

Bản này chạy xong ko cần jb lại nhé bạn

cho e hoi ban nay co loi gps va youtube khong a. voi lai co hao pin khong vay anh
Lỗi GPS do bb bị nâng lên 6.15 chứ ko liên qua đến fw này nhé bạn, nếu bb máy bạn là 6.15 thì hạ bb về là ok. Lỗi youtube vẫn bị nhưng có thể fix bằng file deb ok nhé bạn.

dragonphathi
11-25-2012, 10:23 AM
Quá tuyệt cho newmember như mình, mới vừa cài xong, vô cidya thấy sbsetting và sms/backround có rồi nhưng chưa thấy hoạt động, để reboot máy thử sau.
Hết sức cám ơn chủ top

dragonphathi
11-25-2012, 10:28 AM
á, tất cả đã oke, các ứng dụng sb setting và sms/backroun chạy luôn rồi. hiệu ứng chuyển trang quá tuyệt. quá tuyệt vời, pin xai lâu chút là ngon lành cành đào.
Một lần nữa cám ơn chủ top

tuanhp86
11-26-2012, 12:59 PM
xin lỗi vì mình đào mộ nhưng mình đang rất cần 1 bản cho iphone 2g của mình... cái này có thể up được không vậy bạn .....

iosviet.net
11-27-2012, 07:09 PM
bản này dành riêng cho 3G, 2G giờ rất ít người xài nên diễn đàn ko support nữa, nếu bạn có nhu cầu thì lúfc nào rảnh mình share cho 1 bản custom cho 2G

nhattung1902
12-03-2012, 04:52 AM
Mình cũng mới có đủ điều kiện để sài ip 3g. Máy mình trước khi chạy là dùng FW gốc 3.1.3, nhưng mình thấy bản custom của bạn hay nên cài thử, sau khi cài xong thì không có sóng vì cydia ko có ultrasn0w và ko co source gốc nào trong cydia cả. Vậy là sao nhỉ? mình chạy đúng như bạn hướng dẫn, chạy ở recovery mode, chạy xong reboot 2 lần vẫn vậy, chắc phải jb lại thôi.

9Apple
12-03-2012, 08:37 AM
Mình cũng mới có đủ điều kiện để sài ip 3g. Máy mình trước khi chạy là dùng FW gốc 3.1.3, nhưng mình thấy bản custom của bạn hay nên cài thử, sau khi cài xong thì không có sóng vì cydia ko có ultrasn0w và ko co source gốc nào trong cydia cả. Vậy là sao nhỉ? mình chạy đúng như bạn hướng dẫn, chạy ở recovery mode, chạy xong reboot 2 lần vẫn vậy, chắc phải jb lại thôi.
bạn vào reset cài đặt mạng lại sẽ có sóng

iosviet.net
12-03-2012, 02:09 PM

chus ý cái baseband của bạn nhé, nếu là 5.14 - 5.15 hay 5.16 thì sẽ ko có sóng vì ultrasnow ko hỗ trợ các bb này, cần nâng bb lên 6.15 là ok. Fw đã chạy cho hàng nghìn máy vì thế ko có chuyện ko hoạt động nhé bạn, đọc kỹ hương dẫn và làm là ok thôi

quocviet0503
12-08-2012, 11:44 AM
Cách Chạy:

tải về đổi đuôi rồi nối file mà thớt. HJ Split? thanks thớt

Lưu Ý : Không Được Viết Font Chữ Màu Đỏ

Hilary Nguyen
12-08-2012, 11:48 AM
HJ Split đôi khi ko hiểu, bạn dùng trình nối file mà admin share link ở đầu topic ấy.

quocviet0503
12-08-2012, 01:09 PM
HJ Split đôi khi ko hiểu, bạn dùng trình nối file mà admin share link ở đầu topic ấy.

thanks bạn

quocviet0503
12-08-2012, 02:07 PM
máy mình dang fw 4.2.2 xài bình thường up fw của thớt bi lỗi 1015 treo cap và đĩa (recorvery mode) mình up tiep vẫn lỗi . mình đưa về DFU mà hình đen bằng ireb up tip thi lai 1 phát ăn ngay pó tay thật. Thớt hay cao thủ nào giải đáp cho người sau hay cũng có thế up khi về DFU mà hình đen nhỉ. thanks.
p/s nhớ reset network mới có sóng

9Apple
12-08-2012, 04:22 PM
máy mình dang fw 4.2.2 xài bình thường up fw của thớt bi lỗi 1015 treo cap và đĩa (recorvery mode) mình up tiep vẫn lỗi . mình đưa về DFU mà hình đen bằng ireb up tip thi lai 1 phát ăn ngay pó tay thật. Thớt hay cao thủ nào giải đáp cho người sau hay cũng có thế up khi về DFU mà hình đen nhỉ. thanks.
p/s nhớ reset network mới có sóng
lổi 1015 dùng ireb thoát lổi hoặc tinyumbrella exit recovery .

chanhnum1
12-08-2012, 05:34 PM
Bac ios ơi em nghe lời bác úp bản fw này của bác công nhận chạy mượt thì thôi rồi có luôn của barrel mà chạy vẫn mượt hầu như không có hiện tượng giật vote cho bản này của bác nhiệt tình nhưng giờ có vấn đề phát sinh là bản 3.1.3 ko có tiếng việt trong phần tin nhắn mình có thể khắc phục được ko?và một vấn đề nữa đó là không biết em up có phải bị lỗi không mà ko thấy mấy thành phần như quay video cho 3G chức năng cài hình nền cho OS3X và ,Safari download manage mấy thành phần này là không có Bác có thể giải thích giùm em không mà phần Speed Intensifier mình thiết lập tầm mấy là ok hả bác.còn phần thư viện ảnh em copy ảnh vào toàn bộ tối thui không thấy gì nhưng khi bấm vào khoảng đen thì vẫn có ảnh bác ạ

hoangquan
12-08-2012, 06:21 PM
Bac ios ơi em nghe lời bác úp bản fw này của bác công nhận chạy mượt thì thôi rồi có luôn của barrel mà chạy vẫn mượt hầu như không có hiện tượng giật vote cho bản này của bác nhiệt tình nhưng giờ có vấn đề phát sinh là bản 3.1.3 ko có tiếng việt trong phần tin nhắn mình có thể khắc phục được ko?và một vấn đề nữa đó là không biết em up có phải bị lỗi không mà ko thấy mấy thành phần như quay video cho 3G chức năng cài hình nền cho OS3X và ,Safari download manage mấy thành phần này là không có Bác có thể giải thích giùm em không mà phần Speed Intensifier mình thiết lập tầm mấy là ok hả bác.còn phần thư viện ảnh em copy ảnh vào toàn bộ tối thui không thấy gì nhưng khi bấm vào khoảng đen thì vẫn có ảnh bác ạ

chức năng cài hình nền bẫm vô hình dấu chấm than khi xem ảnh đó mới set nền đc nha bạn, quay video có, bạn reset máy lại đi nhé. ảnh copy bị đen ko liên quan đến fw này nhé, cái này do bạn copy bằng itools nên thế, đê fix lỗi này thi copy bằng itune hoặc ko thì chạy xong và syn máy với itune xong xuôi mới kết nối itool kia để cài ảnh, và cái xong thì bấm reload trên itool 1 cái. tiếng việt trong tn thì os 3.1.3 ko hỗ trợ tuy nhiên có thể tham khảo google cách gõ tv cho os 3

LeThanhPx
12-08-2012, 06:56 PM

cài xong reset 2 lần nhé bạn.

Đăng Ký

chanhnum1
12-09-2012, 12:00 AM
Mọi thứ em thắc mắc và ko hiểu nhờ các anh em đã làm được giờ máy em quá ok rồi bản này quá ngọt.duy chỉ có một điều là vào youtube thì ko xem được video nó cứ báo lỗi "không thể kết nối đến youtube" anh nào chỉ em cách khắc phục với,mà phần Speed Intensifier mình thiết lập tầm mấy là an toàn vậy ạ?

iosviet.net
12-09-2012, 12:05 AM
Dùng cái này mở infunbox và quăng vào root, khởi động lại 2 lần, speed để mức nào cũng đc theo nhu cầu từng ng, ko khuyến khích để max
Đăng Ký

chanhnum1
12-09-2012, 01:08 AM
Bác 9apple chỉ em đường dẫn để quăng vào root với em dốt quá nên không biết đường dẫn em còn mắc nỗi vấn đề này mong bác giúp

PhuongTran
12-09-2012, 02:54 PM
Bác 9apple chỉ em đường dẫn để quăng vào root với em dốt quá nên không biết đường dẫn em còn mắc nỗi vấn đề này mong bác giúp
bạn quang vào Var/root/Media/cydia/autoinstall.xong reboot 2 lân nhé

chanhnum1
12-09-2012, 04:41 PM
bạn quang vào Var/root/Media/cydia/autoinstall.xong reboot 2 lân nhé
Em đã quăng vào đường dẫn như bác chỉ nhưng vẫn thông báo "không thể kết nối đến youtube" buồn quá bác ạ mà reboot 2 lần có phải tắt máy 2 lần rồi khởi động ko bác?

saobangkhoc
12-09-2012, 10:24 PM
em đã up xong bản này rồi chạy muợt lắm nhưng ghét mỗi cái hình màu ghi chắn trước icon thanh dock phần cuộc gọi mình có thể làm trong suốt như bản ios 5.. không mấy anh

-_ngoc_ip_-
12-10-2012, 08:07 PM
Em đã quăng vào đường dẫn như bác chỉ nhưng vẫn thông báo "không thể kết nối đến youtube" buồn quá bác ạ mà reboot 2 lần có phải tắt máy 2 lần rồi khởi động ko bác?

Nếu vẫn không được restore lại đi bạn:)

chanhnum1
12-18-2012, 10:49 AM
Cho Mình hỏi bản này mình có thể áp dụng Hướng Dẫn Hạ Cấp Baseband 6.15 xuống 5.13.04 Cho iPhone 3G, 3GS (Đăng Ký) của bạn iosviet không vậy mấy anh?

iosviet.net
12-18-2012, 05:59 PM
hạ bb khi máy đang ở fw 3.1.3 tỉ lệ thành công ko cao và hay bị treo máy khi khởi động > phải restore lại vì vậy với các máy muốn hạ bb tốt nhất nên để ở fw 4.1 hoặc 4.2.1 rồi hạ, hạ xong hãy chạy bản này nhé bạn kẻo công toi :|

chanhnum1
12-22-2012, 11:46 AM
em vừa up lại con ip3 và giờ khi em đồng bộ qua itunes và qua Itool nó cứ báo lỗi như thế này có bác nào biết Em làm sai ở bước nào không
Đăng Ký (Đăng Ký)
Đăng Ký (Đăng Ký)

9Apple
12-22-2012, 01:09 PM
khi bạn retore xong cắm vào itunes đồng bộ bạn bỏ đánh dấu backup lại dữ liệu từ itunes.

chanhnum1
12-22-2012, 01:32 PM
Bỏ phần đánh dấu đó ở đâu vậy bạn bạn chỉ rõ hơn được không mình ko rõ phần đó

iosviet.net
12-22-2012, 03:17 PM
lỗi này do itune ko liên quan tới fw bạn chạy. tắt mở iphone sau đó kết nối PC bật infunbox nó kết nối đc ok thì mở itune và syn cho nó đồng bộ xong sau đó chuyển qua itool kia sẽ ok hết lỗi

chanhnum1
12-22-2012, 04:11 PM
em thì không cần thằng itunes đâu em toàn copy qua Itool nhưng khi coppy Ảnh từ PC sang máy nó toàn bị thu nhỏ lại hình ko đúng kích thước thật và hay bị đen ở phần ngoài mở vào một hình nó cứ bị viền đen bao quanh ảnh.anh iosviet biết cách khắc phục ko chỉ em với

iosviet.net
12-22-2012, 04:18 PM
vấn đề là khi chạy xong 1 con iphone bất kỳ thì bạn vẫn cần kết nối itunes để đồng bộ cho hoàn tất thì mới ko bị lỗi khi kết nối với itools .

chanhnum1
12-22-2012, 04:25 PM
xin cảm ơn anh iosviet anh đã bắt đúng bệnh cho trường hợp của em em đã làm theo hướng dẫn và đã đồng bộ được rồi một lần nữa cảm ơn anh vì bản FW này quá tuyệt vời mà anh iosviet cho em hỏi một câu nữa liệu em có thể thay cái hình nền đằng sau thanh dock bằng hình ảnh trong suốt của bản ios 5 được ko anh?

iosviet.net
12-22-2012, 04:51 PM
;cài này cần can thiệp vào root. nếu bạn rành về theme và muốn vọc thì cứ làm thôi.

quocbao692
12-31-2012, 09:24 AM
mấy anh ơi! cho em xin mấy cái file deb của mấy cái này được không ạ
"Sbsetting , quay video cho 3G, tiếng việt cho iOS3.x ,Xóa từng cuộc gọi , Appsyn for 3.1.3 ,nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin , nhúng Speed Intensifier giúp 3G của bạn chạy nhanh ầm ầm như 3GS, nhúng chức năng cài hình nền cho OS3X ,Safari download manager. Thay đổi và đơn giản hóa logo boot khởi động"

Sesshomaru
12-31-2012, 09:59 AM
Đây bạn: Sbsetting, Quay video cho 3G, Tiếng Việt iOS 3.x, Xoá từng cuộc gọi, Appsync 3.x, Safari download manager.

Đăng Ký

Những cái kia mình chưa có để mình tìm.
Còn thay đổi bootlogo thì dùng sn0wbreeze để tạo nha.

quocbao692
12-31-2012, 10:35 AM
cảm ơn bạn nhiều nha.:)

Bạn ơi. tên cái app nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin, cài hình nền cho OS3X

là gì vậy bạn?

iosviet.net
12-31-2012, 11:10 AM
cảm ơn bạn nhiều nha.:)

Bạn ơi. tên cái app nhúng logo màu và tự động set cấu hình mạng khi thay sim, hiển thị phần trăm pin, cài hình nền cho OS3X

là gì vậy bạn?

âm mưu build fw custom hay sao mà đòi lắm deb thế =))

quocbao692
12-31-2012, 05:26 PM
hi thi build, cũng build 1 bản rồi. nhưng thiếu 1 số cái, phải vào cydia cài thêm, nên chưa ưng ý lắm. mình muốn làm một bản giống như ghost bên windows máy tính vậy ak. lâu lâu bi hư hay lỗi gì. phan 1 phát là lại bình thường :)

mrkool91
01-04-2013, 01:16 PM
pas dowload la gi vay cac bac

iosviet.net
01-04-2013, 07:04 PM
Pass down & nối file : iosviet.net

chanhnum1
01-15-2013, 03:42 PM
bác iosviet hướng dẫn em cài cydia với em restore xong vào có 3tuỳ chọn mà em không biết add với cài lần sau vào toàn văng ra

chanhnum1
01-24-2013, 12:10 PM
Anh ios viet ơi cho em xin cái app Battery Doctor và app BUZZPlayer với em tìm hoài mà không có bản nào chạy cho bản ios này của anh cả thank anh

iosviet.net
01-24-2013, 12:18 PM
buzz yahoo mình send qua cho nhé.

hoahausc
01-30-2013, 03:23 PM
Cái Firmware custom 3.1.3 auto unlock cho iphone 3G ( World & lock )--> Nhúng sẵn nhiều tiện ích của bạn hay quá nhưng link die mất rồi bạn có thể gửi vào mail giúp mình được không . Mình đang muốn cài lại cái IP 3g của mình vì nó rất chậm . cảm ơn bạn nhiều (hoặc có bản nào chạy nhanh hơn càng tốt)
Đăng Ký

iosviet.net
01-31-2013, 05:18 PM
đợi mình up lại cho bạn nhé

hoahausc
02-01-2013, 12:54 PM
ok thank bạn nhiều.Kiếm mãi không dow được cái nào nhẹ nhàng :D

hoahausc
02-02-2013, 07:03 AM
Bạn minhhieu ơi up giúp mình lại cái Firmware custom 3.1.3 auto unlock cho iphone 3G ( World & lock )--> Nhúng sẵn nhiều tiện ích đi máy mình vọc FW hoài mà không cái nào ưng ý cả . chỉ chờ cái FW 3.1.3 của bạn thôi chứ 4.2.1 vào thấy máy chậm không thích . Thanks bạn trước ~o) :)>-

hoahausc
02-02-2013, 07:17 AM
Thanks bạn minh dow được rồi

jackrobin
02-06-2013, 02:21 AM
Anh hiếu ơi, máy em cài bị đứng cáp luôn rồi, em đã làm theo các bước anh chỉ trong các bài đăng trước đây của anh mà vẫn ko được, em mới tìm hiểu nên có nhiều thuật ngữ em ko hiểu, anh có thể chỉ cặn kẻ hơn được ko, em cảm ơn anh rất nhiều!^:)^^:)^^:)^^:)^

iosviet.net
02-06-2013, 04:27 AM
hướng dẫn quá chi tiết rồi, còn j ko hiểu nữa bạn, máy đang hoạt động thì cắm cáp và rt thôi, máy lỗi treo táo hay cáp đia thì đưa về recovery up, quá trình chạy nếu gặp lỗi 16x thì bạn cần jailbreak lại máy sau đó thực hiện chạy lại sẽ qua đc lỗi đó. hết

jackrobin
02-06-2013, 11:16 PM
em cam ơn anh, em chua biết jailbreak, giờ nghe anh chỉ em mới biết, em đang dọc nữa nè, nếu thành công sẽ báo cho anh biết, em là gà nên có gì mong anh chỉ dạy thêm.

iosviet.net
02-19-2013, 04:29 PM
Đăng Ký soon..........

tranvietdung0608
02-20-2013, 06:09 PM
Không thấy link download đâu vậy Bác chủ threads!

Mong các bạn thông cảm vì mới tham gia.

iosviet.net
02-20-2013, 06:11 PM
Không thấy link download đâu vậy Bác chủ threads!

Mong các bạn thông cảm vì mới tham gia.

đã fix link nhé bạn